Uric Acid Control: ਘੜੇ ‘ਚ ਬਣੀ ਦਾਲ ਦੇ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਫਾਇਦੇ,ਦਾਲ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ

0
20
Uric Acid Control: ਘੜੇ ‘ਚ ਬਣੀ ਦਾਲ ਦੇ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਫਾਇਦੇ,ਦਾਲ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ

PLCTV:-

PLCTV:- Uric Acid Control: ਦਾਲ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ,ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਗਭਗ ਹਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇੱਕ ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਦਾਲ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਖਾਣੇ ਵਿੱਚ ਦਾਲ ਅਤੇ ਚੌਲ ਖਾਣਾ ਇੱਥੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਪ੍ਰੋਟੀਨ,ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ,ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਆਇਰਨ (Protein, Calcium, Magnesium And Iron) ਵਰਗੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਦਾਲਾਂ ਨੂੰ ਜੇਕਰ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਨਾ ਪਕਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧ ਰਹੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਗ੍ਰਾਫ਼ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਮਾਰੀਏ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗੇਗਾ ਕਿ ਕਿਡਨੀ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ, ਦਿਲ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ,ਹੱਡੀਆਂ ਦਾ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣਾ ਅਤੇ ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਆਮ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹਨ,ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਜਾਵੇ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇ ਵਧਣ ਦਾ ਇਕ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਉਹ ਦਾਲਾਂ ਹਨ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਖਾਂਦੇ ਹੋ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਪਕਾਇਆ ਜਾਂਦਾ, ਤਾਂ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ? ਸ਼ਾਇਦ ਨਹੀਂ,ਪਰ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ, ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ…

ਦਾਲ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੀ ਹੈ?

ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਲਗਭਗ ਹਰ ਘਰ ਵਿੱਚ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ, ਦਾਲ ਕੁਕਰ ਵਿੱਚ ਬਣਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਦਾਲ ਜਲਦੀ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਹਿਲਾਉਣਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ,ਰਸੋਈ ‘ਚ ਕੂਕਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ‘ਤੇ ਮਾੜਾ ਅਸਰ ਪਿਆ ਹੈ,ਕਿਉਂਕਿ ਕੂਕਰ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਦਾਲ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਯੂਰਿਕ ਐਸਿਡ (Uric Acid) ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ, ਹੱਡੀਆਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ, ਕਿਡਨੀ ਫੇਲ ਹੋਣ ਜਾਂ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਵਰਗੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਹੋਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਦਾਲ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਸਹੀ ਤਰੀਕਾ ਕੀ ਹੈ?

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦਾਲ ਦੇ ਸਿਹਤ ਪੱਖੋਂ ਭਰਪੂਰ ਗੁਣਾਂ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਭਾਂਡੇ ‘ਚ ਦਾਲ ਬਣਾ ਲਓ,ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਇੱਕ ਘੜਾ ਜਾਂ ਕਟੋਰਾ,ਦਾਲ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮੱਧਮ ਅੱਗ ‘ਤੇ ਪਕਾਓ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪਿੱਤਲ ਜਾਂ ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਭਾਂਡਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ,ਜੇਕਰ ਇਹ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸਟੀਲ ਦੇ ਭਾਂਡਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ,ਜਿਸ ਭਾਂਡੇ ਵਿੱਚ ਦਾਲ ਬਣਾਉਣੀ ਹੈ ਉਸ ਦਾ ਹੇਠਲਾ (ਸਤਹ) ਭਾਰਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਦਾਲ ਨੂੰ ਪਕਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਝੱਗ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਾਗਾਂ ਨੂੰ ਚਮਚ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਇਕ ਵੱਖਰੇ ਭਾਂਡੇ ਵਿਚ ਕੱਢਦੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਸੁੱਟ ਦਿਓ।

ਕੂਕਰ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਦਾਲ ਨੁਕਸਾਨ ਕਿਉਂ ਕਰਦੀ ਹੈ?

ਕੂਕਰ ਵਿੱਚ ਦਾਲ ਪਕਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ,ਦਾਲ ਪਕਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੌਰਾਨ ਬਣਦਾ ਝੱਗ ਇਸ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ,ਇਹ ਝੱਗ ਇੱਕ ਕਿਸਮ ਦੇ ਸਰਫੈਕਟੈਂਟ ਹਨ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਲਈ ਹੌਲੀ ਜ਼ਹਿਰ ਵਾਂਗ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ,ਜੋ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਾ ਕੇ ਯੂਰਿਕ ਐਸਿਡ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਜਦੋਂ ਯੂਰਿਕ ਐਸਿਡ (Uric Acid) ਵਧਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ?

ਇਹ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਯੂਰਿਕ ਐਸਿਡ (Uric Acid) ਅਚਾਨਕ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਗੁਰਦੇ ਫੇਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ
ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ
ਸਰੀਰ ਦੇ ਜੋੜਾਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ
ਹੱਡੀਆਂ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ
ਟਾਈਪ 2 ਸ਼ੂਗਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ
ਬੀਪੀ ਵੱਧ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ
ਫੈਟੀ ਲੀਵਰ ਦੀ ਬੀਮਾਰੀ ਘੇਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Disclaimer:  ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਢੰਗ, ਤਰੀਕਿਆਂ ਅਤੇ ਦਾਅਵਿਆਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਸੁਝਾਅ ਵਜੋਂ ਹੀ ਲਓ,PLCTV NEWS ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ,ਅਜਿਹੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਇਲਾਜ/ਦਵਾਈ/ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸੁਝਾਅ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਕਿਸੇ ਡਾਕਟਰ ਜਾਂ ਸਬੰਧਤ ਮਾਹਰ ਨਾਲ ਸਲਾਹ ਕਰੋ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here