Punjab ਤੋਂ Himachal ਜਾ ਰਹੀ Luxury Car ‘ਚੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 2 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ

0
27

PLCTV:-

Pathankot, (PLCTV):- ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਇੰਦੌਰ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਪੰਜਾਬ-ਹਿਮਾਚਲ ਸਰਹੱਦ (Punjab-Himachal Border) ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਜਲੰਧਰ ਪਠਾਨਕੋਟ ਹਾਈਵੇਅ (Jalandhar Pathankot Highway) ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਆਰ.ਟੀ.ਓ ਬੈਰੀਅਰ (RTO Barrier) ‘ਤੇ ਹਿਮਾਚਲ (Himachal) ‘ਚ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਨਾਕਾਬੰਦੀ ਕੀਤੀ ਗਈ,ਜਦੋਂ ਇਕ ਲਗਜ਼ਰੀ ਇਸੂਜ਼ੀ ਗੱਡੀ (Luxury Isuzu Vehicle) ਨੰਬਰ ਸੀ.ਐੱਚ.01 ਬੀ.ਵਾਈ.4077 ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਅਤੇ 2 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਬਰਾਮਦ ਹੋਏ ਹਨ। ਕਾਰ ‘ਚ 2 ਲੋਕ ਸਵਾਰ ਸਨ।

ਕਾਰ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ‘ਤੇ ਪਿਛਲੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਗੱਤੇ ਦੇ ਦੋ ਡੱਬੇ ਰੱਖੇ ਹੋਏ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ‘ਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 2 ਹਜ਼ਾਰ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੇ ਬਕਸੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਡਮਟਾਲ ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜ ਕਲਿਆਣ ਸਿੰਘ (Damtal Police Station In-Charge Kalyan Singh) ਵੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਅਤੇ ਕਾਰ ਅਤੇ ਨਕਦੀ ਨੂੰ ਡਮਟਾਲ ਥਾਣੇ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ,ਇੱਥੇ ਨੋਟ ਗਿਣਨ ਲਈ ਮਸ਼ੀਨ ਲਿਆਂਦੀ ਗਈ।

ਗਿਣਤੀ ਦੌਰਾਨ ਕੁੱਲ ਰਕਮ 2 ਕਰੋੜ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ,ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਐਸ.ਪੀ ਨੂਰਪੁਰ ਅਸ਼ੋਕ ਰਤਨ (SP Nurpur Ashok Ratan) ਵੀ ਖੁਦ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੂਚਨਾ ਦਿੰਦੇ ਹੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ (Chandigarh) ਤੋਂ ਜੰਮੂ (Jammu) ਜਾ ਰਹੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਇਸ ਗੱਡੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ‘ਤੇ ਕਰੀਬ 2 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ,ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ,ਜਿਸ ਸਬੰਧੀ ਉਹ ਇਸ ਨਕਦੀ ਸਬੰਧੀ ਕੋਈ ਸਬੂਤ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ,ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here