Samana-Patra Toll Plaza 476 ਦਿਨ ਲਈ ਹੋਰ ਵਧਿਆ,ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਭੜਕੇ ਲੋਕ

0
179
Samana-Patra Toll Plaza 476 ਦਿਨ ਲਈ ਹੋਰ ਵਧਿਆ,ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਭੜਕੇ ਲੋਕ

PLCTV:-

SAMANA,(PLCTV):- ਸਮਾਣਾ-ਪਾਤੜਾ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਰੋਡ 476 ਹਾਰਟ ਟੋਲ ਕੰਪਨੀ (Samana-Patra Toll Plaza Road 476 Hart Toll Co) ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਰਨੀ ਅਤੇ ਕਹਿਣੀ ਵਿਚ ਫਰਕ ਹੈ,ਰੋਹਨ ਰਾਜ ਟੋਲ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਹੈ,ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੂਬੇ ਦੀਆਂ 10 ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਕੰਪਨੀਆਂ ਤੋਂ ਟੋਲ ਵਸੂਲਿਆ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਮਾਂ 15 ਸਾਲ ਸੀ, ਜੋ ਪੂਰਾ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ,ਇਨ੍ਹਾਂ ਟੋਲਾ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਟਿਆਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ‘ਚ ਸਮਾਣਾ-ਪਾਤੜਾ ਰੋਡ (Samana-Patra Road) ‘ਤੇ ਟੋਲ 15 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕੰਪਨੀ ਵਸੂਲ ਰਹੀ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਵਾਧੂ 476 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨਾਲ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਜਿਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਚ ਰੋਸ ਦੀ ਲਹਿਰ ਹੈ,ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇਹ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ (Toll Plaza )24 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਫਿਰ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਅਸੀਂ 16 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ ਇੱਥੇ ਸਿਰਫ 24 ਘੰਟੇ ਦੀ ਪਰਚੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ, ਫਿਰ ਰਾਤ ਨੂੰ 12.00 ਵਜੇ ਪਰਚੀ ਵੱਖਰੀ ਕੱਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਪੱਤਰਕਾਰਾ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਸਮਾਣਾ ਟੋਲ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮੈਨੇਜਰ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ਰਤਾਂ ਸਣੇ 476 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਟੋਲ ਵਸੂਲਣ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਜਿਸ ‘ਤੇ 2007 ‘ਚ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਟੋਲ ਲਿਆ ਸੀ,ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ (Peasant Movement) ਕਾਰਨ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਖੱਜਲ-ਖੁਆਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਇਹ 476 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ,ਇਨ੍ਹਾਂ 10 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਿਆਂ (Toll Plazas) ਦੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ 500 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨੌਜਵਾਨ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਹੋਣੇ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਪਰ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਮਾਰ ਝੱਲਣੀ ਪਵੇਗੀ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here