ਉੱਤਰੀ ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ (ਯੂਏਈ) ‘ਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਇਆ ਹੜ੍ਹ,7 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ

0
18
ਉੱਤਰੀ ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ (ਯੂਏਈ) 'ਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਇਆ ਹੜ੍ਹ,7 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ

PLCTV:-

Dubai,(PLCTV): ਉੱਤਰੀ ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ (ਯੂਏਈ) (Northern and Eastern United Arab Emirates (UAE)) ਵਿੱਚ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਆਏ ਹੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ,ਖਬਰਾਂ ਮੁਤਾਬਿਕ ਅਰਬ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਏ ਹੜ੍ਹ ‘ਚ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 7 ਹੋ ਗਈ ਹੈ,ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਦੇ ਸੰਘੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਅਲ ਸਲੇਮ ਅਲ ਤੁਨਾਜ਼ੀ (Director General Al Salem Al Tunazi) ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਏਈ (UAE) ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਪੀੜਤਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਹਮਦਰਦੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਉਹ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਏਸ਼ੀਆਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਹਨ।

ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਅਲ ਸਲੇਮ ਅਲ ਤੁਨਾਜ਼ੀ (Director General Al Salem Al Tunazi) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੱਢੇ ਗਏ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 80 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਪਰਤ ਗਏ ਹਨ,ਇਹ ਨੋਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿ ਤਿੰਨ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਅਮੀਰਾਤ ਵਿੱਚ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜ ਅਜੇ ਵੀ ਜਾਰੀ ਹਨ,ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਤੋਂ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਉੱਤਰੀ ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ (Northern and Eastern United Arab Emirates (UAE)) ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਨੇ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੋਈ ਹੈ।

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਅਮੀਰਾਤ ਫੁਜੈਰਾਹ,ਰਾਸ ਅਲ ਖੈਮਾਹ ਅਤੇ ਸ਼ਾਰਜਾਹ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹੜ੍ਹ ਆ ਗਿਆ ਹੈ,ਜਿੱਥੇ 879 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ,ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਮੰਤਰਾਲੇ (Ministry of Community Development) ਦੁਆਰਾ ਤਿੰਨ ਅਮੀਰਾਤ (Emirates) ਦੇ 1,885 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਲਗਭਗ 827 ਹੋਟਲ ਕਮਰੇ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ,ਯੂਏਈ (UAE) ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੌਸਮ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ (National Meteorological Center) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,ਫੁਜੈਰਾਹ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 27 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਾਰਸ਼ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here