ਕੌਂਸਲ ਫਾਰ ਇੰਡੀਅਨ ਸਕੂਲ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਐਗਜ਼ਾਮੀਨੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਦੇ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਐਲਾਨੇ,ਕੁੜੀਆਂ ਨੇ ਮੁੜ ਮਾਰੀ ਬਾਜ਼ੀ

0
18
ਕੌਂਸਲ ਫਾਰ ਇੰਡੀਅਨ ਸਕੂਲ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਐਗਜ਼ਾਮੀਨੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਦੇ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਐਲਾਨੇ,ਕੁੜੀਆਂ ਨੇ ਮੁੜ ਮਾਰੀ ਬਾਜ਼ੀ

PLCTV:-

NEW DELHI,(PLCTV):-  ਕੌਂਸਲ ਫਾਰ ਇੰਡੀਅਨ ਸਕੂਲ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਐਗਜ਼ਾਮੀਨੇਸ਼ਨ (Council for Indian School Certificate Examination) (CISCE) ਬੋਰਡ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਸੀਆਈਐੱਸਸੀਈ (CISCE) ਨੇ ਅੱਜ ਆਪਣਾ 12ਵੀਂ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ।

18 ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ 99.75 ਫੀਸਦੀ ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝੇ ਤੌਰ ’ਤੇ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈM99.52 ਫੀਸਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀ ਪਾਸ ਹੋਏ ਤੇ ਲੜਕੀਆਂ ਨੇ ਲੜਕਿਆਂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੇ ਫਰਕ ਨਾਲ ਪਛਾੜਿਆ,ਨਤੀਜਾ ਹੁਣ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ – cisce.org, results.cisce.org ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਹੈ,ਵਿਦਿਆਰਥੀ SMS ਰਾਹੀਂ ਵੀ ਨਤੀਜਾ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹਨ!ICSE, ISC ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਨਤੀਜੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸੱਤ ਅੰਕਾਂ ਵਾਲਾ ਰੋਲ ਕੋਡ 09248082883 ‘ਤੇ ਭੇਜਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਇਸ ਸਾਲ CISCE ਨੇ ISC ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ 2022 ਵਿੱਚ 99.38 ਫ਼ੀਸਦੀ ਪਾਸ ਦਰ ਰਹੀ ਹੈ,ਕੁੜੀਆਂ ਨੇ 99.52 ਫ਼ੀਸਦੀ ਦੀ ਪਾਸ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁੰਡਿਆਂ ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਜਦੋਂ ਕਿ ਲੜਕਿਆਂ ਨੇ 99.26 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ,ਬੋਰਡ ਇਮਤਿਹਾਨ ਸਮੈਸਟਰ ਮੋਡ (Board Exam Semester Mode) ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ,ਤੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੇਪਰ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਪੱਤਰ-ਕਮ-ਉੱਤਰ ਪੁਸਤਿਕਾ (Letter-Cum-Answer Booklet) ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

ਸਮੈਸਟਰ 1 ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ 22 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ ਅਤੇ 20 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਸਮਾਪਤ ਹੋਈਆਂ ਸਨ,ਨਤੀਜੇ 7 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ ਕਿਉਂਕਿ ਇਮਤਿਹਾਨ ਦੋ ਸਮੈਸਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਏ ਗਏ ਸਨ,ਇਸ ਸਾਲ ਸਮੈਸਟਰ 1 ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਦੇ ਅੰਕ ਅੱਧੇ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here