ਅਗਨੀਪਥ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਿਰੁੱਧ ਰੋਸ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾ

0
55
Congress protests against central government over Agnipath scheme
ਅਗਨੀਪਥ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਿਰੁੱਧ ਰੋਸ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾ

PLCTV:-

ਮੋਗਾ,27 ਜੂਨ (ਅਮਜਦ ਖ਼ਾਨ):- ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਦੇ ਹੁਕਮਾਂ ਤਹਿਤ  ਹੇਠ ਅੱਜ ਹਲਕਾ ਧਰਮਕੋਟ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਸ ਸੁਖਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਾਕਾ ਲੋਹਗਡ਼ ਦੀ ਯੋਗ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਸਮੂਹ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਐਸਡੀਐਮ ਦਫਤਰ ਧਰਮਕੋਟ ਵਿਖੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਅਗਨੀਪੱਥ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ‘ਚ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਰੋਸ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾ ਕੀਤਾਂ ਤੇ ਧਰਨਾ ਲਗਾਇਆ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਨੇ ਬੋਲਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਬੱਚਤ ਦੇ ਚੱਕਰ ਚੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਖਤਰੇ ਚ ਪਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨਾਲ ਖਿਲਵਾੜ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਚਾਰ ਸਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀ ਕੰਮ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਚਲਾਉਣਾ ਔਖਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ  ਜਿੱਥੇ ਜੰਗ ਵਰਗੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਪਹਿਲਾ ਫੌਜੀ ਵੀਰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਬਾਜ਼ੀ ਲਗਾ ਦਿੰਦੇ ਸਨ l

ਉੱਥੇ ਠੇਕੇ ਤੇ ਭਰਤੀ ਕੀਤੇ ਅਗਨੀ ਵੀਰ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਣਗੇ l ਟਾਈਗਰ ਹਿੱਲ ਅਤੇ ਕਾਰਗਿਲ ਵਰਗੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਨਵੇਂ ਰੰਗਰੂਟ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ‘ਚ ਟਾਇਮ ਲੱਗ ਜਾਣਾ ਜਿੱਥੇ ਪਹਿਲਾ ਪੰਦਰਾਂ ਸਾਲ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸਪਰਪਿਤ ਹੋ ਕੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਫੌਜੀ ਵੀਰ ਲਈ ਮੁੜ ਵਸੇਬੇ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਸਨ ਹੋਣ ਲੱਗਿਆਂ ਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਵੀ ਮਿਲਦੀ ਸੀ ਉਥੇ ਚਾਰ ਸਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਫੌਜੀ ਵੀਰ ਇਹੋ ਜੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਿੱਤ ਚ ਨਹੀਂ ਹਨ ਨਹੀਂ ਹੈ ਇਸ ਸਮੇਂ 125000 ਇਕੱਲੀ ਆਰਮੀ (ਥਲ ਸੈਨਾ) ਵਿੱਚ ਖਾਲੀ ਹਨ l ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਅਤੇ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਰੱਦ ਕਰਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਭਰਤੀਆਂ ਵਾਗ ਭਰਤੀ ਕਰ ਫੌਜੀ ਵੀਰ ਭਰਤੀ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ l

ਇਸ ਮੌਕੇ ਗੁਰਬੀਰ ਸਿੰਘ ਗੋਗਾ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਇੰਦਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬੰਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਅਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਫਤਿਹਗਡ਼੍ਹ ਪੰਜਤੂਰ, ਦਰਸ਼ਨ ਸਿੰਘ ਲਲਿਹਾਂਦੀ, ਪ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਕਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਖੰਭੇ ਚੇਅਰਮੈਨ,  ਸੁਵਾਜ ਸਿੰਘ ਭੋਲਾ ਮਸਤੇਵਾਲਾ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਬਲਤੇਜ ਸਿੰਘ ਕੰਡਿਆਲ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸੋਹਣਾ ਖੇਲਾ ਜਲਾਲਾਬਾਦ, ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਮਰਾ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਰੇਵਾਲਾ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਕੋਆਪਰੇਟਿਵ ਬੈਂਕ ਕੁਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਲੌਂਗੀਵਿੰਡ, ਗਰਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚਾਹਲ, ਸੰਜੀਵ ਕੋਛੜ ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਤਿਵਾੜੀ ਸਕੱਤਰ ਕਾਂਗਰਸ,  ਐਮ ਸੀ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਰਾ, ਐਮਸੀ  ਬੋਹੜ ਸਿੰਘ, ਐਮਸੀ ਬਬਲਾ, ਐਮਸੀ ਫਤਹਿਗੜ੍ਹ,ਕੈਪਟਨ ਹਰਨੇਕ ਸਿੰਘ ਬੁੱਘੀਪੁਰਾl

ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਦੁਸਾਂਝ, ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮਹਿਰੋ,ਅੰਗਰੇਜ ਸਿੰਘ ਮਹਿਰੋ,ਰਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਤਲਵੰਡੀ ਭੰਗੇਰੀਆਂ ਸਰਪੰਚ,ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਧਰਮ ਸਿੰਘ ਵਾਲਾ  ਸੁਖਜੀਤ ਸਿੰਘ ਤੋਤਾ ਸਿੰਘ ਵਾਲਾ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਤੋਤਾ ਸਿੰਘ ਵਾਲਾ  ਪਾਲਾ ਸਰਪੰਚ ਚਰਾਗ ਸ਼ਾਹਵਾਲਾ ਸਿਮਰਜੀਤ ਸਨੀ ਦਾਤੇਵਾਲ ਪਾਲਾ ਦਾਤੇਵਾਲ ਬਲਾਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਯੂਥ ਕਾਂਗਰਸ ਸਵਰਨ ਸਿੰਘ ਖੋਸਾ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਪੀਏ ਕਰਨਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖੋਸਾ ਜਲਾਲ ਕਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਬੱਗੇ ਬੀਬੀ ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਕਪੂਰੇ  ਜਗਸੀਰ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਭਿੰਡਰ ਖੁਰਦ ਮੋਹਣ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਭਿੰਡਰ ਕਲਾਂ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਬਲਾਕ ਸੰਮਤੀ ਮੈਂਬਰ  ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਚੱਕ ਸਿੰਘਪੁਰਾ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਬਾਕਰਵਾਲਾl

ਰਾਜੀਵ ਬਜਾਜ ਧੀਰਜ ਗਰੋਵਰ ਸ਼ਹਿਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ,ਸੰਦੀਪ ਸੰਧੂ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਐਮ ਸੀ  ਡਾ ਦਿਲਬਾਗ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਫਤਿਹਗਡ਼੍ਹ ਕੋਰੋਟਾਣਾ  ਨਾਜ਼ਰ ਸਿੰਘ ਤਲਵੰਡੀ ਮੱਲੀਆਂ ਗੁਰਜੰਟ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਮੁੰਡੀ ਜਮਾਲ ਜੱਸ ਕੰਗ ਰਾਊਵਾਲਾ ਛਿੰਦਰਪਾਲ ਰਾਊਵਾਲਾ ਅਸ਼ੋਕ ਸਰਪੰਚ ਜੀਂਦੜਾ ਰਾਜੂ ਸਰਪੰਚ ਫਿਰੋਜ਼ਵਾਲ ਮੰਗਲ ਸਿੰਘ  ਰਾਜਿੰਦਰਪਾਲ ਭੰਬਾ ਇੰਦਰਗੜ੍ਹ  ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੋਟ ਈਸੇ ਖਾਂ ਲੱਖਾ ਭਾਊ ਕੋਟ ਈਸੇ ਖਾਂ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਐਮ ਸੀ ਸ਼ੌਂਕੀ ਠੇਕੇਦਾਰ  ਰਵੀ ਭਿੰਡਰ ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਦਾਤਾ  ਅਜਮੇਰ ਸਿੰਘ ਸਰਾਂ ਜਗਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ ਸਰਾਂ ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੁੱਟਰ ਹਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭਿੰਡਰ ਕਲਾਂ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜਲਾਲਾਬਾਦ ਲਵਦੀਪ ਸਰਪੰਚ ਚੁੱਘਾ ਖੁਰਦ ਜਗਤਾਰ ਸਿੰਘ ਮਾਨ ਕਿਸ਼ਨਪੁਰਾ ਸਿਮਰ ਮੌਜਗਡ਼੍ਹl

ਗੁਰਜੰਟ ਸਿੰਘ ਬਾਜੇਕੇ  ਰਪਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਕਡ਼ਿਆਲ ਖੁਰਦ ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਕਡ਼ਿਆਲ ਭਜਨ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਵਹਿਣੀਵਾਲ ਪਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਜਨੇਰ  ਬਲੋਰ ਸਿੰਘ ਬੱਡੂਵਾਲ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਐਮ ਸੀ ਦਲਵੀਰ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਚੌਧਰੀ ਵਾਲਾ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੱਲ੍ਹੀ ਡਾ ਚਮਨ ਲਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਮੈਂਬਰ  ਗੁਰਭੇਜ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਕਾਦਰਵਾਲਾ ਜਗਰਾਜ ਸਿੰਘ ਕਾਦਰਵਾਲਾ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਜਨੇਰ  ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਲੁਹਾਰਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮੋਹਤਬਰ ਪੰਚ ਸਰਪੰਚ ਬਲਾਕ ਸੰਮਤੀ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਯੂਥ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦੇ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ l

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here